Khai giảng lớp học “ Gieo chữ trên rẻo cao ” hè năm 2024
21/06/2024
Tại huyện Hạ Lang, tổ chức phi chính phủ VOVN đang hoạt động tại Việt Nam vừa khai giảng dự án tình nguyện “ Gieo chữ trên rẻo cao ” dành cho học sinh 02 trường Tiểu học Thanh Nhật, Trường Trung học cơ sở Thanh Nhật trong dịp hè.
Lớp học có 125 học sinh tham gia. Mỗi buổi học được giáo viên thay đổi linh hoạt, phương pháp dạy đơn giản, gần gũi và lồng ghép những câu truyện vui, hình ảnh sống động thực tế, nhằm kích thích bé phát triển trí não. Chương trình học chú trọng theo từng chủ đề, ôn luyện kiến thức, tập các bài hát Tiếng Anh và một số kỹ năng mềm cho thiếu nhi như làm hoa thủ công, làm thiệp tay,
Dự án “ Gieo chữ trên rẻo cao ” là hoạt động tình nguyện dạy tiếng Anh miễn phí cho các e học sinh vùng cao, vùng sâu, vùng xa của một nhóm các bạn trẻ Hà Nội thuộc tổ chức VOVN
Đông Dương
TT VH – TT Hạ Lang