Phát động thực hiện “Bộ tiêu chí ứng xử trong gia đình’’
04/06/2024
Sáng ngày 01/6, tại Thị trấn Thanh Nhật, Sở Văn hóa, Thể thao & Du lịch tỉnh phối hợp với UBND huyện Hạ Lang tổ chức Lễ phát động triển khai thực hiện “Bộ tiêu chí ứng xử trong gia đình”.
Bộ tiêu chí ứng xử trong gia đình gồm có các tiêu chí ứng xử chung như : Tôn trọng, Bình đẳng, Yêu thương, Chia sẻ và 4 tiêu chí ứng xử cụ thể gồm: Tiêu chí ứng xử vợ chồng; tiêu chí ứng xử của cha mẹ với con, ông bà với cháu; tiêu chí ứng xử của con với cha mẹ, cháu với ông bà và tiêu chí ứng xử của anh, chị, em
Việc tổ chức thực hiện “Bộ tiêu chí ứng xử trong gia đình” giúp cán bộ, đảng viên và Nhân dân trên địa bàn cùng phát huy các giá trị văn hóa của gia đình truyền thống, góp phần nâng cao nhận thức về xây dựng, giữ gìn, chia sẻ trách nhiệm giữa trong xây dựng gia đình no ấm, tiến bộ, hạnh phúc, văn minh.
Đông Dương
TTVH – TT Hạ Lang